Birnin da aka haramta a Beijing fadar sarauta ce ta tsararraki biyu na ƙasar Sin, wadda take tsakiyar tsakiyar birnin Beijing, kuma asalin gine-ginen tsoffin gidajen sarauta na ƙasar Sin. Birnin da aka haramta yana tsakiyar manyan haikali guda uku, wanda ya mamaye faɗin murabba'in mita 720,000, tare da faɗin ginin da ya kai murabba'in mita 150,000. Yana ɗaya daga cikin manyan gine-gine a duniya, mafi cikakken gini na katako. An san shi da farko a cikin manyan gidajen sarauta guda biyar na duniya. Wuri ne mai ban sha'awa na yawon buɗe ido na ƙasa mai matakai 5A. A shekarar 1961, an sanya shi a matsayin na farko na sashen kare muhimman kayan tarihi na ƙasa. A shekarar 1987, an sanya shi a matsayin gadon al'adu na duniya.
A lokacin da aka kafa Sabuwar China, Birnin da aka haramta da kuma Sabuwar China sun sami babban sauyi, bayan shekaru da dama na gyara da gyara ceto, sabuwar Birnin da aka haramta, tana bayyana a gaban mutane. Daga baya, PuYi yana da abubuwa da yawa da ba zai iya magana ba bayan ya koma Birnin da aka haramta, wanda ya shafe shekaru 40 yana aiki, Ya rubuta a cikin "a rabin farko na rayuwata": Bari in yi mamaki cewa raguwar ba a gani ba lokacin da na tafi, ko'ina sabo ne yanzu, a cikin Lambun Sarauta, na ga waɗannan yaran suna wasa a rana, dattijo yana shan shayi a cikin mariƙin, na ji ƙamshin abin toshe hanci, Ina jin cewa rana ta fi ta baya kyau. Ina tsammanin Birnin da aka haramta shi ma ya sami sabuwar rayuwa.
Har zuwa wannan shekarar, an ci gaba da gudanar da katangar birnin da aka haramta a cikin tsari. A cikin kyakkyawan tsari da tsari, an buɗe gidajen GS a cikin ginin birnin da aka haramta. Gidajen Guangsha suna ɗaukar alhakin gyara birnin da aka haramta da kuma kare gidajen al'adu, gidajen GS sun shiga birnin da aka haramta, kuma gidan ya magance matsalolin aiki da masauki na ma'aikatan gyaran birni da kuma tabbatar da ci gaban aikin.
Lokacin Saƙo: 30-08-21



